KHI BẠN BIẾT ĐÂY LÀ THỜI ĐIỂM TỐT NHẤT ĐỂ ĐẶT LỆNH

Biết nắm bắt thời cơ luôn là một ưu điểm và thật sự là một lợi thế với bất kỳ ai trong bất kỳ hoàn cảnh nào bởi điều này có thể giúp bạn đạt được điều mình mong muốn trong một thời gian rất ngắn. Và với forex cũng vậy, nếu bạn biết nắm bắt cơ hội thì việc bạn có thể kiếm được tiền chỉ còn là thời gian mà thôi.
Trong rất nhiều kỹ năng mà trader các sàn forex cần biết thì nắm bắt là cơ hội là một kỹ năng có thể gọi là tối thượng bên cạnh kỹ năng phân tích. Vì sao lại như thế? Nếu như bạn phân tích được hướng của thị trường nhưng khi cơ hội ngon ăn đến bạn lại để vụt mất thì có phải thật sự là đáng tiếc hay không?
Tôi từng có tham gia vào một diễn đàn cộng đồng của sàn xm và được tiếp xúc với nhiều trader kỳ cựu. Trong đó có một người nickname là N.T.K có chia sẻ riêng với tôi rằng nếu tôi nắm bắt được thời điểm chuẩn thì tôi có thể trăm trận trăm thắng. Nghe có vẻ hơi phi lí bởi forex cần kết hợp nhiều kiến thức còn chưa ăn thua vì sao anh lại nói vậy? Tôi cũng có trao đổi thường xuyên với anh và cũng có hỏi về vấn đề này nhưng anh vẫn không nói gì, chỉ nói rằng cái này phải do bản thân tôi tự tìm hiểu.
Phải mất rất nhiều thời gian về sau này tôi mới ngộ ra được rằng, bạn có thể không giỏi trong việc đọc chỉ báo, trong việc phân tích các biểu đồ, xu hướng nhưng nếu bạn biết giỏi nắm bắt thời điểm thì chỉ cần một lệnh nhỏ là bạn có thể kiếm tiền số tiền to.